NANI WA KUTUSEMEA KAMA WANAHARAKATI WA HAKI ZA WATOTO MKO KIMYA

Tukiwa bado na majonzi ya kuondokewa na Nguli wa tasnia ya Filam hapa Tanzania Steven Kanumba kuna vitu ambavyo kama watanzania ili vizazi vya baadae visitushutumu kwa maamuzi yetu tunapaswa kuvifanya.

Ni ukweli usiopingika kuwa kuzungumzia scenario ya kifo chenyewe hadharani ni aibu ili kumtunzia heshima marehemu kama alikuwa mtu wa watu na sisi kama wazazi tunapaswa kujuwa hilo. Tunaweza vipi kumuita shujaa kwa kitendo chake cha kuwa na uhusiano wa kimapenzi na mtoto mdogo?

Kwanini serikali wameshindwa kuliona hilo?. Viongozi wote wamejirundika huko, je ni kweli wana moyo wadhati wa kumkomboa mwanamke na mtoto wa Tanzania? Tunu ya milioni kumi iliyopewa familia ya

marehemu ni shukrani ya vitendo hivi vya kidhalimu? Ama kuwa na uhusiano wa kimapenzi na watoto siyo
kosa, basi akina babu Seha wanafanya nini gerezani?

Wako wapi Child protection agencies and women rights? Hoja nyingine mtoto huyu mdogo aliweza vipi kupewa leseni ya kuendesha gari? au ni huyo Kigogo anayetajwa kuwa nae ana uhusiano nae kimapenzi ndiye aliyefanikisha hilo?

Wanahabari Tunapaswa kumchukulia Elizabeth Michael (Lulu) kutokana na Umri wake. Wote tunajuwa namna ya kumhoji na kumlinda mtoto. Pili hatupaswi kumhukumu huyu mtoto. Au kuweka hitimisho la kuwa ni muhusika mkuu. Kimsingi Lulu hakuwa na sababu (motive) ya kumuua marehemu.

Tuwe wawazi, je ni nani anapaswa kupata bad publicity kati yake na marehemu kwa kosa la kutembea na mtoto mdogo? Je alikuwa anafanya nini na mtoto wa miaka 17, tena imeripotiwa alikuwa anataka wotoke waende kwenye vilabu vya pombe usiku.

Pili kwanini tunashindwa kumtaja huyo Kigogo mwingine ambaye alipiga simu na Lulu kuthibitisha kuwa nae ni mpenzi wake? Sina hakika kama huyu mtoto yuko sawa mentally na statement anazotoa. kumbukwe mambo yaliyomtokea ni makubwa kutokana na umri wake. Kwa kutosimamia misingi yetu na weredi tufahamu kuwa Historia itatuhukumu na sisi.

Wale wanaharakati wa haki za watoto wanamsaidia vipi? Huyu mtoto ni kweli hayupo kwenye shock? Hivi ana akili zake timamu za kuweza kuongea?

Huko mahabusu amepata msaada kutoka kwa Child protection agencies? Je wakati anahojiwa alikuwa na psychiatrist ambaye alipaswa kuhakikisha polisi hawampi pressure kutoa majibu wanayoyataka wao?

Ningeomba katika kipindi hiki kigumu tutajiwe huyo kigogo? Tujue nani alihusika kumpa Lulu leseni ya kuendesha gari? Vilevile tufahamu serikali imetumia vigezo gani kutoa tunu ya milioni kumi kama rambirambi?

Image

Advertisements

4 thoughts on “NANI WA KUTUSEMEA KAMA WANAHARAKATI WA HAKI ZA WATOTO MKO KIMYA

  1. Everyone is stressed, there are expectations they can.
    Going beyond the textbooks and gaining practical knowledge that can be used in
    their day to day lives. Jennifer Hudson, Jennifer Hudson, Jennifer Hudson-I can’t say it enough she gives a stellar performance in this movie and lights up the screen every time she hits it.

  2. What’s up, of course this piece of writing is genuinely
    fastidious and I have learned lot of things from it concerning blogging.
    thanks.

Comments are closed.