HOFU BIN HOFU MTWARA HAPAKALIKI ZAIDI YA WATU SITA WAOFIWA KUUWAWA, BUNGE LASITISHWA

Hadi kufikia saa hii (3:00 pm) kuna taarifa kwamba ofisiza CCM (maeneo ya Mdenganamadi na Majengo) zimechomwa moto; askari wanne wameuawa pamoja na wananchi kadhaa. Wananchi wanatumia baruti za kulipulia samaki kuwalipua majengo na askari.Hatari iliyopo ni kuchomwa kwa jengo la ofisi za mkuu wa mkoa. Yote haya ni.
kupinga bomba la gesi kujengwa kuelekea DSM.

SOURCE: Mwanafunzi wa Chuo Kikuu cha SAUT-TWARA

Quote By TwendeSasa View Post
Habari zilizoifikia Maisha Times muda huu zinaripoti kwamba hali sio nzuri huko Mtwara, kwa ufupi hali ni tete na hakuna amani, mabomu ya machozi yanarindima muda huu na huduma zote za kijamii zimefunngwa hakuna usafiri, masoko, maduka na bar zote zimefungwa, daladala, Taxi na Bodaboda hazifanyi kazi. Kwa ujumla kinachoendelea ni mapambano makali kati ya Jeshi la polisi na wananchi wenye hasira wanaopinga vikali kuendelea kwa mchakato wa gesi ilihali nchi ikiwa haina sera inayosimamia nishati hiyo.Kufuatia Kambi ya Upinzani kuukataa mpango wa serikali wa ujenzi wa bomba la gesi kutoka Mtwara Mpaka Dar es salaam ilihali Waziri wa Nishati akisoma hotuba yake kwa hisia kali na mbwembwe na kusema bomba la gesi linajengwa kutoka Mtwara kwenda Dar es salaam Wananchi wa Mtwara wacharuka!Daraja la Mikindani limevunjwa hakuna mawasiliano Mtwara na Dar es salaam.

Baadhi ya Wananchi wamepora Silaha na wanazitumia kujibu mashambulizi ya Jeshi la Polisi (habari haijathibitishwa rasmi)

Jengo la Ofisi ya CCM saba saba limechomwa moto.

Nyumba ya Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, (Tamisemi), Hawa Ghasia yachomwa moto.

Lodge/Hotel (Shengena) inayoaminika kwamba ndiyo waliyofikia Askari wa Jeshi la Polisi (FFU) kutoka mikoa ya jirani kwaajili ya operation inayoendelea imechomwa moto.

Milio ya risasi na mabomu ndicho kinachosikika.

Nyumba kadhaa za watumishi wa Serikali zimechomwa maeneo ya Shangani. (habari haijathibitishwa rasmi)

Ni magari ya FFU ndio yaliyopo barabarani nayo yanapata wakati mgumu kupita kwasababu ya mawe na magogo makubwa yaliyowekwa na Wananchi.

Askari kadhaa wamekufa (habari hii haijathibitishwa rasmi)

Baadhi ya watu kadhaa wamechukuliwa na askari kwakuwa wamepita jirani na gari yao.

Yadaiwa askari wengi waliokuja si wa Mtwara, wengi wametoka Masasi na Lindi.

Ving’ora vinalia hovyo. Watoto wamefungiwa mashuleni walimu wamekimbia.

Vituo vya Redio vya Mtwara havizungumzii hali hii ya hatari bali vinapiga Muziki pengine vinakusanya matukio na habari ya majanga haya ili Wananchi wayapate.

Mabomu yanapigwa mfululizo maeneo ya Magomeni-Mtwara, mpaka sasa takriban mabomu 20 na ushee yameshapigwa.

Wakati waziri wa Nishati akisoma hotuba yake kwa hisia kali na mbwembwe na kusema bomba la gesi linajengwa kutoka Mtwara kwenda Dar Kauli mbiu ya Wananchi wa Mtwara ni “Gesi haitoki hata kwa bomba la peni”

Wananchi walalamikia kituo cha Television na Radio TBC kuzuia na kukata mawimbi yake kutoonekana wala kusikika katika Mkoa wa Mtwara kwa muda. Hatimaye hivi Punde matangazo yarejea.

Hili linaendelea wakati bajeti ya nishati na madini ikiendelea kujadiliwa muda huu Bungeni.
Endelea kuwa nasi mpaka hapo baadae ambapo tutaweza kukujuza zaidi kile ambacho kinaendelea kutukia Mtwara.

BUNGE LASITISHWA:

Quote By KAZIMOTO View Post
Spika ameahirishwa bunge hadi kesho kutokana na hali ya Mtwara.Spika kasema amepokea hali ya vurugu Mtwara, hivyo bunge limeahirishwa ili kutoa fursa kwa kamati ya bunge kujadili suala hilo na serikali imetakiwa kutoa majibu katika kikao cha kesho.Spika kasema kuwa wabunge wangependa kujadili hali ya Mtwara leo lakini watajadili nini wakati hata wao wabunge wamepata taarifa hizo kwenye vyombo vya habari? Hivyo, akaiagiza serikali kuleta majibu sahihi kesho bungeni na kuwaomba wabunge kuwa na subira hadi kesho na kisha akaahirisha bunge. Akahitimisha kwa kusema kamati ya bunge inakwenda kujadili suala hilo sasa hivi.

Quote By Igabiro View Post
Ambulance ya Manispaa Kwisha

Magari ya Watumishi nayo hakupona

Ofisi nazo

Quote By BekaNurdin View Post
Ndugu wana JF, mtu mmoja tayari amekufa Mtwara kutokana na vurugu kuhusu gesi zinazoendelea huko.Kifo hicho kimetokea mita 50 kutoka zilipo hostel za chuo cha uganga (clinical officers) hapo Mtwara na inasemekana aliyefariki ni mwanachuo wa chuo hicho.Iko hivi:
Tangu mgogoro wa gesi ulipoanza wanajeshi wengi walipelekwa huko kwa kazi maalumu wakapangishiwa vyumba guest. Wanamtwara waliweka azimio kwamba kila mwenye guest ambaye amepangisha wanajeshi awaondoe haraka sana sasa daktari mmoja anayefanya kazi chuo uganga akakataa kufanya hivyo na wakamwona ni msaliti.

Guest house yake (huyo daktari) imechomwa moto; mabomu na risasi vimepigwa na ndio kifo kutokea.
=============
wakati huo huo
=============

Kuna habari za uhakika kwamba Gari ya JWTZ kutokea kambi ya nachingwea imepata ajali mbaya na kusababisha maafa ya askari kadhaa hatuna idadi kamili…

=============
Up date
=============

Jumla ya askari 32 ndio walikwa safarini kuelekea mjini Mtawara. Ahali hiyo imepelekea vifo vya Askari wanne (4) wa JWTZ maeneo ya Kilimahewa huko Nachingwea katika ajali hiyo waliojeruhiwa ni saba (7).

source:jamiiforums.com

Advertisements

One thought on “HOFU BIN HOFU MTWARA HAPAKALIKI ZAIDI YA WATU SITA WAOFIWA KUUWAWA, BUNGE LASITISHWA

  1. Tatizo ni serikali ya kizalimu ,Rais na hapo sema kuwa rasilimali za taifa ni za watu wote ni mnafiki mbona madini na jichukulia ni kwa ajili ya masilai yake na mafisadi wenzake

Comments are closed.