KILEWO NA WENZAKE KUSUBIRI MAHAKAMA KUU.

  • WASHITAKIWA WARUDISHWA GEREZANI.

  • WAKINAMAMA WAKIONGOZWA NA JOYCE KIRIA WAANGUA VILIO.

  • UPANDE WA MAWAKILI WA UTETEZI WAWASILISHA HATI YA DHARULA KUOMBA KESI IFUTWE.

20130708-M2S-CHADEMA MAHAKAMANI TABORA-0001

Mawakili wa upande wa utetezi wakiongea na wanahabari jumatatu Julai 8 2013 mkoani Tabora.20130708-M2S-CHADEMA MAHAKAMANI TABORA-0002

20130708-M2S-CHADEMA MAHAKAMANI TABORA-0003

20130708-M2S-CHADEMA MAHAKAMANI TABORA-0004

20130708-M2S-CHADEMA MAHAKAMANI TABORA-0005

20130708-M2S-CHADEMA MAHAKAMANI TABORA-0000

washitakiwa walipokuwa wanaelekea na kutoka vyumba vya mahakama mkoani Tabora jumatatu Julai 8, 2013. PICHA zote kwa hisani yaTumaini Makene; Ofisa Mwandamizi wa Habari CHADEMA

Jumatatu july 8, 2013 Ilishuhudia Mahakama ya Hakimu Mkazi ya Tabora ikitumia dk. 7 tu kutolea maamuzi shauri lililofikishwa mbele yake linalo husiana na mashitaka dhidi ya Katibu wa Chadema Wilaya ya Kinondoni, Henry John Kilewo na wenzake wanne, kwa madai ya Ugaidi.

HAkitolea maamuzi Hakimu Mkuu Mkazi ilinukuliwa akisema kuwa hoja za upande wa utetezi na kesi yenyewe mahakama yake haina uwezo wa kuzisikiliza, na kudai kuwa ni Mahakamu Kuu Pekee ndiyo yenye uwezo wa kusikiliza kesi za Ugaidi.

Maamuzi hayo yalipelekea washitakiwa hao kurejeshwa rumande katika gereza la Uyuwi, hatuo hiyo ilipelekea sintofahamu baina ya ndugu na wafuasi wengi wa CHADEMA walio kuwa wamejitokeza kwa wingi kusikiliza shauri hilo.

Huku hayo yakitokea zilisikika sauti za kina mama ambao waliongozwa na Mke wa Kilewo {Joyce Kiria} wakiangua kilio huku wakilaani watu wanaotumia sheria vibaya kwa lengo la kuwatesa na kuwanyanyasa wapinzani wao kisiasa.

Baadae Taarifa ilitolewa kupitia Jopo la Mawakili Nguli wa Chadema kuwa wamewasilisha maombi Mahakama kuu ya Tanzania Kanda ya Tabora kuiomba mahakama hiyo kupitia upya uamuzi uliotolewa na Mahakama ya Hakimu Mkazi Tabora na Ikiwezekana kuifutilia mbali kesi hii.

Ombi hilo limewasilishwa kwa Hati ya Dharura na Wakili Peter Kibatala ambaye aliwasilisha ombi hilo kwa niaba ya Jopo hilo la mawakili Nguli.

Advertisements