UCHAGUZI SERIKALI ZA MITAA NI KWELI CCM IMEONGOZA LAKINI IMEPOTEZA SANA

baadhi ya wananchi walio wakishiriki  kwenye uchaguzi wa serikali za vijiji, vitongoji na mitaa mwaka 2014

baadhi ya wananchi walio wakishiriki kwenye uchaguzi wa serikali za vijiji, vitongoji na mitaa mwaka 2014

Mwanamichezo Lance Armstrong anayeshikilia rekodi ya kushinda mara nyingi katika mchezo wa baiskeli aliwahi kunukuliwa akisema “Kama uko tayari kuchunguza kushindwa kwako, kwa kuangalia sababu za kushindwa za ndani na nje ikiwemo utendaji wako, basi kushindwa kunaweza kuwa na thamani zaidi ya kujitangazia ushindi”.

Wengi wanaweza kuhoji kwa nini nimemkumbuka Bw. Amstrong leo, ila sababu za msingi ni chaguzi za nafasi za wenyeviti wa mitaa, vijiji na vitongoji pamoja na nafasi za wajumbe wa serikali za vijiji na kamati za mitaa ambao umemalizika mwishoni mwa wiki iliyopita.

Katika chaguzi hizo matokeo ya awali ya jumla yanaonyesha CCM kushinda kwa ushindi mnono, lakini kimantiki chama hicho kinazidi kupoteza udhibiti wake katika siasa za Tanzania  karibia sehemu zote, vilevile ikumbukwe katika mapambano unapopima mafanikio huwa tunaangalia ulichopoteza sio ulichonacho, ni kweli CCM imeongoza lakini imepoteza sana.

Swali kwa wana CCM, imesikia sauti za wananchi kupitia sanduku la kura ambao wamepiga kura kwa pande zote? mwananchi anayepiga kura ya hapana anakuwa na maana nyingi katika kura yake, je tumejipa muda wa kufikiri na kunyambua mantiki ya maana ya kura za hapana kwa faida ya chama na taifa kwa ujumla badala ya kutuchagiza kuingia mitaani kucheza mdundiko kwa sababu  ya kutuaminisha tumeshinda?

Lazima nikiri wazi kuwa kinasaba, kijana mpambanaji Katibu wa NEC, Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye hunivutia sana kama alivyokuwa Muhammad Saeed al-sahhaf, waziri wa habari wa Iraq wakati wa vita na marekani chini ya Sadamu Husein. hususan pale anapojitokeza kujenga hoja juu ya anguko la chama chake.

hatahivyo, Kwa ufahamu wangu kitengo cha uenezi na itikadi siyo kitengo kidogo, na tunakishushia hadhi hasa pale tunapo jipambanua kwa hoja nyepesi nyepesi tena zisizo na uchunguzi. Kitengo hiki ndiyo roho ya chama, kama akieleweki basi bila ya shaka chama kitaenda mrama.

utafiti niliofanya unaonyesha wana CCM wengi hawana haja ya kujuwa wameshinda kwa asilimia ngapi? Hila wangependa kujuwa wamepotezaje nafasi zaidi ya  2,636 za uenyeviti wa vijiji na mitaa ikilinganishwa na uchaguzi wa mwaka 2009 ilipopata jumla ya viti 12,042.

Wana CCM wengi wanaona hakukuwa na haja ya tamko hilo la Nape kwa sasa, la kujinasibu kupata ushindi mkubwa kwa sababu alikuonyesha kwa kina tatizo la CCM ni nini.

Wengi wa wanachama wa chama hicho kikongwe wangependa ufanyike uchunguzi na tathmini ya kina ili kubaini kama sakata la Akaunti ya Tegeta Escrow nalo ni miongoni mwa mambo yaliyochangia kupoteza baadhi ya mitaa.

Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari Jumanne, Desemba 16 2014, katibu wa NEC mwenye dhamana ya Itikadi na Uenezi alisema kuwa chama chake kimefanya kazi kubwa tena katika sehemu ngumu akitolea mfano jimbo la Arusha mjini.

Kila mtu anajua kuwa kabla ya uchaguzi huu jimbo la Arusha mjini, Maskani ya Mbunge wa chadema Godbless Lema lilikuwa na wenyeviti 6 tu. Na baada ya uchaguzi wa mwaka huu wamepata wenyeviti 75, je huu bado ni ushindi wa  kishindo kwa Nape?

Ikumbukwe kuwa jimbo la Arusha mjini lilikuwa na jumla ya mitaa 154, ukitoa nafasi ya wenyeviti ambayo CCM imepata viti 78 mbele ya 75  vya Chadema, hali ni mbaya sana kwa matokeo ya jumla kwenye nafasi za wajumbe wa serikali za vijiji na kamati za mitaa ambapo chadema wanaongoza mitaa 104 kati ya 154.

Inapofikia hapo, ni vyema kwa Katibu wa NEC, Itikadi na Uenezi kuamka kutoka ulevini, kusikia sauti za wapiga kura na kutuambia ukweli wapenzi na wadau wa chama cha mapinduzi cha CCM nini cha kufanya turudishe heshima ya chama chetu, baadhi ya watu wameanza kuoji Je kwa matokeo hayo ni kweli Nape ana uchungu na chama cha CCM? wengine wamekwenda mbali na kujiuliza kama kijana huyo mpambanaji anafahamu kuwa amepoteza viti zaidi ya 2,636.

Aliyekuwa Rais wa Marekani, John Fitzergerald Kennedy aliwahi kunukuliwa enzi za uhai wake kwa kusema, “Kwa kuungwa na umma kwa dhati, naweza kufanya jambo lolote salama; lakini kwa kuungwa mkono na wenye dhamira isiyoshabihiana na matakwa ya umma, lazima nitaona giza mbele”. 

Tafakuli hii ndiyo nawachia wapenzi wa chama hiki kikongwe kuliko vyama vyote nchini Tanzania, Je? Chama chetu kwa sasa kinaungwa mkono na watu wa namna gani?

kwa mazingira yetu leo, kijana wetu mpambanaji Katibu wa NEC, Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye haoni dalili ya giza mbele. 

Source :- TAZAMA

Advertisements

One thought on “UCHAGUZI SERIKALI ZA MITAA NI KWELI CCM IMEONGOZA LAKINI IMEPOTEZA SANA

Comments are closed.